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OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MONDULI 
 

 
MKOA WA ARUSHA                                                                                                   S. L. P.  83, 

MAWASILIANO YOTE KWA       MTO WA MBU, 

MKUU WA SHULE                                                     MTO WA M                            MONDULI. 

SIMU: 0752 291 852 

            0621 570 852       ARUSHA. 

 ………………….. 

 
 
 

 

KUMB. NA. RSS/FOS/SEC.2 

JINA LA MWANAFUNZI 

…………………………………………….. 

……………………………………………... 

……………………………………………… 

 

YAH: MAAGIZO YA MWANAO KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RIFT VALLEY  

KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2024 

 

UTANGULIZI 

Nafurahi kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii 

mwaka 2024.  Shule ya Sekondari Rift Valley ipo umbali wa kilometa 130 kutoka Arusha mjini. 

Usafiri wa basi kutoka Arusha mjini unapatikana katika kituo cha mabasi Arusha mjini nauli Tsh 

6,000/= kwa hiace na Tsh 6,000 kwa mabasi makubwa na Tsh 7,000/= kwa noah. Shule ipo 

katika mji mdogo wa Mto wa mbu (kituo cha kushukia ni stendi ya karatu Mto wa mbu kama 

unatoka Arusha) Shule ipo umbali wa kilometa 5 kutoka barabara kuu ya Arusha, unaweza 

kufika shuleni kwa kutumia usafiri wa Bajaji  Tsh 10,000/= na pikipiki Tsh 3,000/= 

 

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 08/01/2024 unatakiwa kuripoti shuleni kuanziatarehe 

08/01/2024 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2024 hakikisha unaripoti shule ndani ya siku 

14 tangu shule kufunguliwa.Mwanafunzi asiporipoti mzazi/mlezi atakamatwa na kuchukuliwa 

hatua kali za kisheria kwa kumnyima mtoto haki yake ya msingi ya kupata Elimu.Aidha iwapo 

utampeleka mtoto wako shule binafsi toa taarifa mapema kwa mkuu wa shule au katika ofisi ya 

Afisa elimu sekondari ili kuepuka usumbufu. 
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2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA  

2.0 Sare za shule 

Sare ya shule ni rangi ya DARK BLUE 

 

WAVULANA 

a) Sare ya darasani: Suruali mbili za rangi ya DARK BLUE zenye marinda mawili,na zenye 

upana wa kutosha na zenye pindo chini (TURN UP),mashati mawili meupe ya mikono 

mifupi, soksi  nyeusi pea mbili, sweta la DARK BLUE shingo V, viatu vyeusi vya ngozi vya 

kufunga na Kamba. 

b) Sare ya kushindia:  Suruali mbili za rangi nyeusi, T-shirt ya rangi nyekundu yenye kola 

isiyokuwa na maandishi wala picha. 

 

WASICHANA 

a) Sare ya darasani: Sketi mbili za rangi ya DARK BLUE zenye marinda ya kawaida ndefu 

zinazofika kwenye vifundo vya miguu, mashati mawili rangi nyeupe ya mikono mifupi, 

soksi ndefu nyeupe za kuvuka magoti, sweta la rangi ya dark blue yenye shingo V na kiatu 

cheusi cha kufunga kamba cha ngozi kisichokuwa na kisigino. 

b) Sare ya kushindia: Sketi ya rangi  nyeusi yenye marinda ya kawaida,ndefu inayofika kwenye 

vifundo vya miguu,T-shirt rangi nyekundu yenye kola isiyo na maandishi wala picha. 

 

 KWA WASICHANA WA KIISLAMU WASHONE (LAZIMA) 

SARE YA DARASANI: Sketi mbili ndefu na pana za dark blue zinazofika kwenye vifundo 

vya miguu, short kanzu nyeupe mbili za mikono mirefu pana na ndefu  hadi kwenye magoti, 

jalabibi leupe la kushona lifunike mikono (la dukani haliruhusiwi). 

SARE YA KUSHINDIA:Sketi ya rangi  nyeusi yenye marinda ya kawaida,ndefu inayofika  

kwenye fundo za miguu,short kanzu nyeupe moja ya mikono mirefu na  pana. 

 

WANAFUNZI WOTE WANATAKIWA WAJE NA MAHITAJI YAFUATAYO: 

 Godorola TANFOAM futi mbili na nusu (aina nyingine ya godoro haitapokelewa hii ni ili 

kuepuka usumbufu wa kununua godoro kila mara), mto, chandarua, mashuka mawili rangi ya 

Pink kwa wasichana na rangi ya blue kwa wavulana,  mswaki, Sanduku la bati imara na 

kufuli yake, tochi, dawa ya meno, mafuta ya kujipaka, sabuni, vyombo vya kulia chakula 

(sahani, kikombe, vyote vya bati na kijiko), malapa ya tairi yanafaa zaidi, nguo za ndani za 

kutosha, kitana, madaftari makubwa 10 au zaidi, kalamu na pensel, mathematical table (four 

figure) begi la madaftari, rangi nyeusi ya viatu (KIWI), brash ya viatu na blanketi sio maasai 

shuka. 
 Kwa wasichana, raba za michezo za mtumba, track suit nyekundu, t-shirt rangi nyekundu 

yenye shingo ya mviringo na soksi ndefu za michezo rangi nyekundu na ndoo ndogo mbili. 

 Kwa wavulana Truck suit nyekundu,T-shirt nyekundu yenye shingo ya mviringo na Bukta 

nyekundu,Raba za michezo za mtumba,Soksi nyekundu ndefu, na ndoo ndogo mbili 

 Kamusi ya Kiswahili sanifu. 

 Kamusi ya kiingereza kwa kiingereza ni lazima kwa kila mwanafunzi kuja nayo.   

(ADVANCED LEARNERS DICTIONARY ) 

 Bunda moja la Karatasi ya RIM 
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 Jembe 1 na mpini wake. 

 

2:2SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

1.  Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978.Aidha 

inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:- 

2. Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla 

nijambo la lazima. 

3. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu. 

4. Kutimiza maandalio ya jioni(Preparation). 

5. Kuwahi katika kila shughuli na nyingine utakazopewa. 

6. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa Uanafunzi wako katika shule hii. 

7.  Kutunza usafi wa mwili na mazingira. 

8.  Kuvaa sare za shule wakati wote. 

9. Kila mwanafunzi anapaswa kuhudhuria vipindi vya dini kwa Imani yake. 

10. Kila wiki ya mwisho wa mwezi mzazi/mlezi fika shuleni kufuatilia maendeleo ya taaluma 

ya mwanao(Ni vizuri kufika siku za kazi walimu wakiwepo) 

 

2:3 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE:- 

i) Wizi 

ii) Uasherati na Ushoga 

iii) Ubakaji 

iv) Ulevi na matumizi ya madawa ya Kulevya kama vile uvutaji wa bagi,kokeni,mirungi 

au kuberi nakadhalika. 

v) Kupigana na Kupiga. 

vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

vii) Kudharau bendera ya Taifa 

viii) Kuoa au Kuolewa 

ix)  Kupata mimba ua Kuharibu mimba,au Kusababisha mimba ndani na nje ya shule 

x) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu 

xi) Kukataa adhabu kwa makusudi 

xii) Mwanafunzi kumiliki simu au laini ya simu ni marufuku 
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AHADI YA MZAZI/MLEZI KUHUSU MALEZI YA MWANAE 

(ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzi na kuiwasilisha shuleni) 

 

       Mimi.......................................................................... ambaye ni  mzazi/mlezi 

wa mwanafunzi ……..................................................................ninaahidi 

kumhudumia mwanangu na kumpatia mahitaji yake kwa wakati na kushirikiana na 

shule kumlea mtoto huyu. Aidha ninaahidi kwamba nitahakikisha mwanangu 

atasoma na kumaliza shule na hivyo sitakubaliana na utoro wa aina yoyote. 

     Nitashirikiana na uongozi wa shule kuhakikisha mwanangu kama ni wakike 

hatapata ujauzito wala sitamuoza au kupokea mahari wakati wote wa masomo 

yake. Endapo nitakiuka ahadi hii hatua kali za sheria zichukuliwe dhidi yangu 

Saini ya Mzazi/Mlezi: ...................................................Tarehe: …………………… 

Mawasiliano:        

  Namba ya Simu: 1…………………………………………………….. 

                                                 2……………………………………………………. 

AHADI YA MWANAFUNZI KUHUSU KUFUATA SHERIA ZA SHULE 

(ijazwe na mwanafunzi mwenyewe) 

 

Mimi ………………………………………. ambaye ni mwanafunzi wa kidato 

cha…………..2024  ninaahidi kwamba, nitafuata sheria , kanuni na taratibu za 

Shule na kutoshiriki kwenye migomo niwapo shuleni; nikienda kinyume na Sheria 

hizo nichukuliwe hatua za kinidhamu kwa mujibu wa Sheria husika 

niliyoivunja/kiuka. 

Saini ya mwanafunzi: ……………………………….. Tarehe: …………………. 

…………………….. 

MKUU WA SHULE 
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HALMASHAURI YA WILAYA YA MONDULI 

SHULE YA SEKONDARI RIFT VALLEY 

 

TAARIFA YA MWANAFUNZI – KIDATO CHA ………………. MWAKA ……………… 

1. Shule ya Msingi aliyotoka: ……………………………………………………………….. 

2. Jina la mwanafunzi: …………………………………………… Jinsia: Me ……. Ke …… 

3. Tarehe ya Kuzaliwa: ……………………………………………………………………… 

4. Namba ya Usajili: …………………………………………………………………………. 

5. Kijiji atokacho: ……………………………………………………………………………. 

6. Kata atokayo: …………………………………………………………………………….. 

7. Mwenyekiti wa kijiji au Serikali ya Mtaa atokako: ……………………………………… 

Namba ya Simu ya mwenyekiti …………………………………………………………… 

8. Jina la Balozi atokako: ………………………………………………………………….… 

Namba ya Simu: ………………………………………………………………………….. 

9. Jina la Baba/Mlezi: ………………………………………………………………………. 

Namba ya Simu: …………………………………………………………………………. 

10. Jina la Mama/Mlezi: …………………………………………………………………….. 

Namba ya Simu: ………………………………………………………………………… 

11. Jina la ndugu wa karibu:  

(i) Jina la ndugu: 1 …………………………………………………………………. 

Namba ya Simu: ………………………………………………………………... 

(ii) Jina la ndugu 2: ………………………………………………………………… 

Namba ya Simu: ……………………………………………………………….. 

(iii) Jina la ndugu 3: ………………………………………………………………... 

Namba ya Simu: ………………………………………………………………… 

Ninathibitisha kuwa taarifa nilizojaza hapo juu ni sahihi. 

 

Jina: ………………………………………… Saini: ………………… Tarehe: ……………… 

 

Mkuu wa shule: …………………………. Saini: ……………………. Tarehe: ……………… 
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                                                           PRESIDENT’S OFFICE  

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

RIFT VALLEY SECONDARY SCHOOL 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

To be completed by Medical Officer(government Hospital) in respect of all new student to the 

School. 

Student’s name: …………………………………………………………………………………………… 

 

Blood count (red or white): ………………………………………………………………………………. 

 

Stool examination: ……………………………………………………………………………………..…. 

 

Urine analysis: ……………………………………………………………………………………………. 

 

Syphilis: ………………………………………………………………………………………………..…. 

 

T.B. Test: ………………………………………………………………………………………………… 

 

Eye Test: ……………………………………………………………………………………………..…. 

 

Ears Test: …………………………………………………………………………………………….…. 

 

Chest: ………………………………………………………………………………………………….... 

 

Liver: ……………………………………………………………………………………………………. 

 

Abdomen: ……………………………………………………………………………………………… 

(Pregnancy test for girls) 

 

Any other physical defect: ………………………………………………………………………….. 

 

Date: ………………………………………. 

 

  Signature: …………………………………… 
 
  Designation: ………………………………… 
 
  Station: ……………………………………… 
 
  Stamp: 

 

 


