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KUMB. NA: ENG/SS/F1.JOIN.INSTR./2024
NDUGU MZAZI/IMLEZIWA .. o
SHULE YA MSINGI ...

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KWA WANAFUNZI WA KIDATO
CHA KWANZA ~ 2024“JOINING INSTRUCTIONS ).

1.0. UTANGULIZI:

Ndugu Mzazi/Mlezi, ninayo furaha kukutaarifu kuwa, mwanao amechaguliwa kujiunga na
kidato cha 1~ 2024 katika shule ya sekondari ENGUTOTO. Nitumie nafasi hii, kukupongeza wewe na
mwanao kwa kupata bahati hii, ambayo watu wengi wameikosa. HONGERA NA KARIBU SANA
katika shule ya sekondari ENGUTOTO, kwa ajili ya kupata ELIMU BORA. Ni matumaini yangu
kuwa, mwanao ataitumia nafasi hii vizuri kwa manufaa yake binafsi, familia na Taifa kwa ujumla.

Shule ya sekondari ENGUTOTO, ipo mjini MONDULI mkabala na kituo cha Mafuta GAPCO,
ambacho pia ni kituo cha Mabasi maarufu kwa jina la “SHELI” kilichopo katika barabara kuu ya
ARUSHA ~ MONDULLI. Shule ya sekondari Engutoto, ni ya BWENI kwa Wavulana kwa kidato cha 1
hadi cha 6.

2.0. Shule itafunguliwa rasmi siku ya JUMAPILI tarehe 07/01/2024 na mwanafunzi anatakiwa afike
siku hiyo saa 4:00 asubuhi , akiwa na Fomu zote zilizoambatanishwa na barua hii, zikiwa zimejazwa
kikamilifu na wahusika na kuzikabidhi shuleni wakati wa usajili. Hakikisha mwanao anaripoti shule
ndani ya siku 14 baada ya kufunguliwa shule.

3.0. Vifaa/Mabhitaji ya lazima unayotakiwa kumkamilishia mwanao ni kama ifuatavyo:
3.1. SARE ZA SHULE.

Suruali 2 za heshima zenye marinda (2) rangi ya DAMU YA MZEE(MAROON)
Shati 2 za heshima rangi nyeupe mikono mifupi,

Viatu vya ngozi nyeusi vya kamba SIO BUTI na visiwe na kisigino kirefu,

Soksi rangi NYEUSI

Mkanda mweusi wa kawaida usio na urembo.

Jezi (bukta na T shirt) rangi ya KIJANI

Raba /viatu vya michezo

Trak suti rangi ya KIJANI

Masweta rangi ya DAMU YA MZEE( MAROON) yenye shingo V, UFITO MWEUPE
SHINGONI NA MIKONONI.

Tshirt 2 za rangi ya KIJANI zisizo na maandishi au michoro au picha

NB: Shule hii imechaguliwa Kitaifa kuendeleza michezo hivyo kila mwanafunzi anatakiwa kuwa
na nguo za michezo.

VIFAA/MAHITAJI YA BWENI




Suruali 2 rangi KIJANI kwa ajili ya Kanisani/Msikitini.
Shuka mbili za rangi ya KIJANI

Blanketi moja

Ndoo ndogo mbili za maji

Mto

mmoja

Sanduku imara la bati lenye kufuli mbili
T shirt 2 za rangi ya KIJANI zisizo na maandishi au michoro au picha

Net

ya Kuzuiya mbu

Godoro la futi tatu (AINA YA TANFOM)
Sabuni za kufulia na kuogea

3.2. VYOMBO VYA CHAKULA:
i.  Sahani, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula chake, vyombo hivyo visiwe vya plastiki. Ni
marufuku kwa mwanafunzi yeyote kuchangia vyombo wakati wa kula.

3.3 VIFAA VYA DARASANI.
i Daftari kubwa 12, rula ndefu ( futi moja) kalamu za wino, penseli na mkebe wa Hisabati (
Mathematical set)

Daftari 10 ndogo kwa ajili ya kufanya mazoezi ya masomo( Test)
Mfuko (School bag) mzuri na imara kwa ajili ya kubebea vitabu na daftari za shule .
Mwanafunzi aje na RIMU MOJA SIZE YA A4 NYEUPE kwa ajili ya kufanyia mitihani na

maz

oezi atakayopewa shuleni.

NB: Mara mwanafunzi atakaporipoti shuleni atafanya mtihani wa upimaji KKK ( kusoma,
kuandika na kuhesabu ) ili kubaini uwezo wake wa Kitaaluma.
AFYA:
Shule inatoa huduma ya kwanza tu kwa mwanafunzi anapougua; aidha huduma za matibabu
zaidi zinapatikana Hospitali ya Wilaya
Mzazi unapaswa kumlipia mtoto wako fedha ya BIMA ya mwaka mzima Tshs 6000/=
pamoja na PASPOTI moja kwa ajili ya kukata Bima ya kikundi,
Hii itamsaidia apate matibabu kwa urahisi pale anapougua.
Kama mwanafunzi ana BIMA ya afya aje nayo shuleni

4.0. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA
SHULE:

(i) Wizi wa aina yoyote,

(ii) Uasherati, Ubakaji, Ulawiti na Ushoga,

(i) Ulevi na matumizi mabaya ya dawa za kulevya,

(iv) Uvutaji wa bangi,

(v) Makosa ya Jinali,

(vi) Kupiga au kupigana,

(vii) Kuharibu kwa makusudi mali ya mtu/shule /Umma/ mzazi atafidia gharama za uharibifu
huo.

(viii) Kudharau bendera ya Taifa /Viongazi wa Serikali,

(ix) Kuoa



(x) Kutohudhuria vipindi vya darasani, ikiwa ni pamoja na vipindi viwili ~ (2) vya
Dini kila wiki, kutofanya mitihani, majaribio au kazi nyingine za shule bila kibali cha
Mkuu wa shule.

(xi) Kugoma, kuchochea na kuongaza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa
shule,raia na mali zao

(xii) Ushabiki wa vyama vya siasa ukiwa shuleni,

(xiii) Kuvunja sheria za shule.

(xiv) Kukataa adhabu ya viboko.

(xv) Ni marufuku mwanafunzi kuja na SIMU YA MKONONI SHULENI.

(xvi) Mwanafunzi atakaye miliki simu atafukuzwa shule

Kaulimbiu ya shule ni “EDUCATION FOR WISDOM” (ELIMU KWA AJILI YA
KUPATA BUSARA)

HITIMISHO:

Ikiwa Mzazi/Mlezi na mwanafunzi HAKUBALIANI na MASHARTI
yaliyotajwa katika maagizo haya, mwanafunzi ASIJE SHULENI na MZAZI/MLEZI
afanye utaratibu wa kumtafutia UHAMISHO kijana wake kwenda shule nyingine
itakayomfaa. Mwanafunzi anayeamua kuja hapa shuleni, baada ya kusoma na
kuelekezwa taratibu za shule hii ya sekondari Engutoto, hategemewi kuvunja Sheria /
Kanuni na Taratibu za Shule, kwani akifanya hivyo ni kwa makusudi na sio bahati
mbaya.

“Ndugu Mzazi/Mlezi unakumbushwa kukamilisha mahitaji ya mtoto ya shule ili
aripoti shuleni kwa tarehe husika. Mzazi/Mlezi atakamatwa na kuchukuliwa hatua kali
za kisheria kwa kumnyima mtoto haki yake ya msingi ya kupata elimu .Aidha iwapo
utampeleka mwanao shule ya binafsi toa taarifa mapema kwa mkuu wa shule au katika
ofisi ya Afisa Elimu sekondari ili kuepuka usumbufu wa kukamatwa.”

Mwisho, Karibu sana Shule ya Sekondari ENGUTOTO ili ufaidike kwa kupata ELIMU
BORA

--------------------------------- 3 ENGQUTOTO
SECONDARY SCEOC
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ISAY A MARTIN SWAI

MEKUL WA SHUILE

ISAYA MARTIN SWAI

Nakala:

MKUU WA SHULE
Katibu Mkuu ~ WEMU e Kwa Taarifa
Mkurugenzi mtendaji H/shauri ya (w) monduli .......... kwa taarifa
Afisaelimu (M) e Kwa Taarifa
Mkaguzi Mkuu wa Shule (K)  coieiririiinininenen Kwa Taarifa
Afisaelimu shule za sekondari (W) MONDULI ......... Kwa Taarifa
Wajumbe wa Bodi ya Shule ~ Engutoto Sekondari ... Kwa Taarifa
Faili la shule
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TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI FOMU A
SEHEMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENY EWE KWA HERUFI KUBWA:
1. (D IINALAMWANAFUNZI ..o
NB: Jina liwe lile lililotumika katika mtihani wa darasa la saba 2023.
(if) Shule alipomaliza Elimu ya msingi............cocoveiiiveninennnnn...
(iii) Tarehe ya kuzaliwa ..................... Kijiji oo kata ...............
Tarafa ..........oooooiiiiiiinn. Wilaya ......ooooviiiiii Mkoa...............
(AV) DiIni eoeeeinii Madhehebu ...
2. AFYA:

(i) Taja magonjwa yoyote makubwa uliyowahi kuugua k.m.f. TB, POLIO, KIFAFA n.k.

NB: Wanafunzi wenye matatizo mbalimbali ya afya wahakikishe wanawasilisha vyeti vya Daktari pindi
wanaporipoti shuleni.

3. JINA LA MZAZI:
(1) Baba ..o Hai/ Amefariki Lini ................
) Mama .......ooooviiii Hai/ Amefariki Lini ...................
(Kata isiyostahili)
4. KAZI YA:

(1) Baba ............cooeiiiin, Dini........ooevnn. Madhehebu .........ccooeeveennennnne
i)Mama ..............coeevene Dini.....ooooeevininnn. Madhehebu ......................
(i) Anwani ya Mzazi/MICZI ..........oiuiui i,
(iv) Mwanafunzi anaishi na: (Weka V sehemu iliyo sahihi)

(a) Baba tu (b) Mama tu

(c) Wazazi wote wawili (d) Mlezi

5. MZAZI/MLEZI/TAASISI ITAKAYOGHARAMIA MAHITAJI YA SHULE:

(1) JI0a . e
(1) KazZi YaKE N1 .. oeiee e
(iii) Anuani yake ni ..., AV)SImu ..o

(v) Uhusianowake .................cooeeennn.n. (Mf. Baba, Mama, Dada, Mjomba n.k)
(iv) Diniyake .......covvvviiiiiiiiieee Madhehebu ...

6. UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI:

Mimi ..oiieiiiiiii nakubali kujiunga na Shule ya ENGUTOTO Sekondari na kuthibitisha
kuwa, nitafuata sheria na Taratibu zote za Shule hii ili nitimize lengo la kuja shuleni kwa manufaa yangu/ familia
na Taifa kwa ujumla. Endapo nitakwenda kinyume na Sheria /Kanuni /Taratibu za shule nitakubali kuadhibiwa.

Saini ya mwanafunzi .................ocooiiiiiiii, Tarehe .........ccooovviiiiiiin..
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REF.NA.ENGU/SS/FI.JOIN.INSTR.2023/01

TO: THE MEDICAL OFFICER,
PART A:

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO:
MR/ ittt reras s as s s eaes FORM I ~ 2024
Please examine the above named as to his physical and mental fitness for full time schooling
course. The Examination should include the following categories [i-iii].
Each category or sub-category of which will render the applicant ineligible in case of a defect.
() (@Eye
(b) Hearing
(c) Limbs
(d) Speech
(e) Venereal disease (S)
() Leprosy
(9) Epilepsy
(i) Neuroses
(iii)Other serious disease
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RS ORI E e R\ s A Ay . ENGUTOTO
SF&)ND-\RV S¢ '”1.03
ISAYA MARTIN SWAI T ———

MKUU WA SHULLE

ISAYA MARTIN SWAI
HEADMASTER

PART B. MEDICAL CERTIFICATE
[To be completed by Government Medical Officer]

| have examined the above named and consider that * he is physically * fit/unfit and mentally *
fit/unfit for the full time schooling course:

(1). (@) Eye Sight ... (b) Hearing ...........cooviieiieiine
(QLIMDbS ..o (d)Speech ......coovviiiiiiii,
(e) Venereal diseases (8) ............... () Leprosy ....ovevvveniniiinininnn,

(Q) EPIlepsy .ovvnveriiiiiiie e
(1) NEUIOSES .. vvtntetetitete et

(iii) Other serious diSEases ..........evveririireriniieereinearaeneenennn.
Station .......ooiiii Signature .............cooiiiiiinnnn,
Designation ..........oouiiiiiiiii i Date ....oovvviiiiiiii
* Delete whichever is unnecessary.



