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“MKOA WA ARUSHA”                                                                  OLDONYO LENGAI SEKONDARI 

Baruazoteziandikwekwa:                                                                           S. L. P 26, 

Mkuuwashule                                                                                               MTO WA MBU, 
ShuleyaSekondariOldonyolengai,                                                                  ARUSHA. 

Simu Na.  +255 784758601            

                  +255 735758601  

E-Mail Address: headmasteroldonyolengai@gmail.com 

 

Kumb Na. OLSS/F.I/SELECTION/2024.Tarehe: _____________________ 

 

JINA LA MZAZI/MLEZI: _________________________________, 

S. L. P. ___________, 

Ndugu; 
 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI OLDONYO LENGAI KWA 

KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2024. 

 

1.0: UTANGULIZI. 

Ninafurahi kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule 

hii mwaka 2024. Shule ya sekondari oldonyo lengai ipo umbali wa kilometa 56 kaskazini mwa 

mji wa Mto wa mbu, kata ya Engaruka, Tarafa ya Manyara halmashauri ya Wilaya ya Monduli. 

usafiri wa basi kutoka mjini Arusha unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi cha Arusha kwa 

nauli ya 10,000/= na nauli ya 6,000/= kutoka kituo cha mji wa Mto wa mbu hadi Engaruka/kibao 

cha shule yetu. 

 

Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia siku ya Jumamosi, Januari 06.2024 hadi kufikia Jumatatu, 

Januari 22, 2024. mara baada ya tarehe hiyo ya mwisho, mwanafunzi asiporipoti shuleni, 

mzazi/mlezi atakamatwa na kuchukuliwa hatua kali za kisheria kwa kumnyima mtoto haki yake 

ya msingi ya kupata elimu. 

 

Aidha, iwapo utampeleka mwanao shule binafsi, toa taarifa mapema kwa mkuu wa shule au kwa 

Afisa elimu sekondari kuepuka usumbufu wa kukamatwa. 

 
1.1: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA. 
1.1.0: SARE ZA SHULE. 
A: WAVULANA. 

1. Suruali za rangi ya maroon (damu ya mzee kitambaa namba moja) jozi 2 zenye upana 

wa nchi 16 chini yenye pindo(turn up) 

2. Shati jeupe mikono mifupi jozi 2; 

3. soksi nyeusi jozi 2; 

4. Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba na soli fupi jozi 2; 

5. Suruali za rangi ya khaki kitambaa namba moja kwa ajili ya kuvaa baada ya muda wa 

madarasani/shamba dress jozi 2; 

6. T-shirt za maroon/damu ya mzee  jozi 2 kwa ajili ya kuvaa baada ya madarasani na isiyo 

na maandishi yoyote; 

7. Mkanda mweusi wa suruali wenye bakoli ndogo  

8. Sweta la maroon (damu ya mzee) yenye shingo V 
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SARE ZA MICHEZO KWA WAVULANA 
       1. T- shirt na bukta jezi ya maroon 

       2. Track suit rangi ya Maroon 

       3. Raba za michezo 

 

B: WASICHANA. 

 

1. Sketi za rangi ya maroon (damu ya mzee kitambaa namba moja)  zinazovuka magoti 

zenye marinda ya kawaida jozi 2; Kwa wale wanafunzi wa kiislamu waje na sketi ndefu 

za rangi na mashono yaliyotajwa. 

2. Shati jeupe mikono mifupi jozi 2; kwa wasio waislamu  

3. Half kanzu (nusu kanzu) kwa waislamu jozi 2 nyeupe  

4. Soksi nyeupe za kufika chini kidogo ya magoti jozi 2; 

5. Viatu vyeusi vya ngozi, kamba na soli fupi jozi 2; 

6. Sketi za rangi ya khaki(kitambaa namba moja) kwa ajili ya kuvaa baada ya muda wa 

kawaida wa madarasani jozi 2(shamba dress); 

7. T-shirt ya maroon(damu ya mzee kitambaa namba moja) jozi 2 kwa ajili ya kuvaa baada 

ya muda wa kawaida wa madarasani isiyo na maandishi yoyote; 

8. Awe na sweta la maroon (damu ya mzee) yenye v shingoni; 

9. Hijabu jozi 2 au zaidi  na  iwe ni rangi nyeupe ifanane na nusu kanzu ya shule. 

 

1.1.1: SARE ZA MICHEZO. 
 

1. T-shirt na bukta ya jezi ya maroon  

2.  Tracksuit ya maroon 

3. Raba za michezo jozi 1. 

 

1.2: MAHITAJI MENGINEYO. 

1. Daftari kubwa (counter book quire three (q3)) tisa (9), mkebe/kofa,rula,ufuto,penseli na 

kalamu za kutosha; 

1. Nauli ya kwenda likizo ambazo zitahifadhiwa kwa mhasibu. pia mwenye bima za afya 

kama CHIF/NHIF aje nayo na itatunzwa kwa mwalimu wa afya; ambaye hana bima ya 

afya aje na shilingi elfu sita (6000 kwa ajili ya bima). 

2. Aje na sabuni za kufulia/kuogea, dawa ya meno na mswaki, taulo ya kuogea, malapa, 

kitana ,saa,taulo za kike, nguo za ndani za kutosha, tochi, rangi ya viatu, mafuta ya 

kupaka,brashi ya kupakia rangi na brashi ya kung’arisha viatu 

3. Godoro la upana wa futi 2
1

2
, unene wa inchi 3 liwe TANFOAM iliyoshonewa foronya; 

4. Shuka mbili za rangi ya bluu kwa wasichana 

5. Shuka mbili za rangi ya pink kwa wavulana; 

6. Ndoo 2 za plastiki ya lita 10 kwa ajili ya kuogea/kufulia; 

7. Sanduku imara la bati lenye kufunga sehemu mbili na kufuli zake; 

8. Chandarua ya mbu ya pembe nne; 

9. Mzazi/mlezi ahakikishe analeta fomu yetu hii ya kujiunga na kidato cha kwanza siku ya 

kumripotisha mtoto 

10. Aje na vyombo vya chakula kama sahani, bakuli, kikombe (vyote vya mifupa) na kijiko. 

11.  Aje na  jembe kwa ajili ya usafi na Rim paper moja(plain/isiyo na mistari) 

12. Mzazi ahakikishe anakuja na fomu ya daktari iliyojazwa katika hospitali ya Serikali 

yenye Mhuri. 

13. Ni lazima Aje na kamusi ya ‘Kiswahili sanifu’ pia aje na ‘Dictionary ya English to 

English’ 
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‘’KILA MZAZI AHAKIKISHE KUWA NGUO NA MASHUKA YA MWANAYE YAMEDARIZIWA KWA KUWEKA 

ALAMA YA KUDUMU’’ 
KARIBU SANA OLDONYO LENGAI SEKONDARI 

,FELISTA LUKUMAY. 
MKUU WA SHULEOLDONYO LENGAI SEKONDARI. 

 
 

 

 

SHERIA NA KANUNI MUHIMU 

SHULE YA SEKONDARI OLDONYO LENGAI 

 

 

1.0: HESHIMA. 

 

1. mwanafunzi anatakiwa kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote anayemzidi 

umri anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano; 

2. mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya wakati wowote kati yake na mwanafunzi 

mwenzake, mwalimu na watu wengine; 

3. mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote waliopo shuleni kwake kama 

wazazi wake; 

4. mwanafunzi anatakiwa kushirikiana na wanafunzi wenzake katika kazi; 

5. mwanafunzi haruhusiwi mkufanya mambo yafuatayo:- 

o kumiliki simu; 

o kufuga kucha ndefu na nywele zisizowekwa katika hali ya usafi; 

o kufuga ndevu; 

o kuvaa mavazi yasiyo ya  heshima; 

o kogombana. 

6. mwanafunzi anapaswa kuitika mara moja na kukimbilia alikoitwa; 

7. mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, picha za viongozi, nembo ya taifa, 

wimbo wa taifa na fedha za taifa; 

8. mwanafunzi anatakiwa kuheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa kulia chakula na ofisi 

za shule; 

9. mwanafunzi anatakiwa kuwa mfano mzuri kwa heshima na tabia njema mahali popote 

alipo; 

10. mwanafunzi anatakiwa kunyoosha mkono na kusimama anapouliza/kujibu swali; 

11. mwanafunzi anatakiwa kukaa kimya muda wote anapokuwa darasani, asitoke nje bila 

ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyepo. 

 

1.1: MAHUDHURIO. 

 

1. mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shuleni kwa muda wote wa mihula ya masomo; 

2. mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa. 

 

1.2: SHERIA ZA SHULE. 

 

1. uvaaji wa sare za shule ni wa lazima kwa kila mwanafunzi wakati wote:- 

o mwanafunzi anapokwenda hospitalini/ibadani n.k 

o maandamano; 

o mwanafunzi anaposafiri kuja shule au anaporudi nyumbani. 
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2. mwanafunzi anatakiwa kuwa na kibali/fomu ya ruhusa anaposafiri nje ya mipaka ya shule 

na akionyeshe kinapohitajika; 

3. mwanafunzi anatakiwa kuwa na vazi la kazi(shamba dress) wakati wa kazi za mikono; 

4. mwanafunzi anatakiwa kuwa na nguo z michezo na azitumie wakati wa michezo tu; 

5. kofia, kiatu chenye kisigino kirefu na mapambo ya aina yoyote hakitakiwi shuleni; 

6. usafi wa sare za shule na mavazi yote yaliyoruhusiwa ni wa lazima. 

 

1.3: mipaka ya shule. 

 

1. mwanafunzi asitoke nje ya mipaka ya shule ila kwa kibali maalumu; 

2. mwanafunzi atatoka njje ya mkipaka ya shule kwa pasi maalumu ya kutolea ruhusa ya 

kutoka nje ya mipaka ya shule; 

3. mwanafunzi haruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo: 

 nyumba za walimu na watumishi wasio walimu; 

 ofisi ya walimu ila kwa ruhusa/sababu maalumu; 

 maabara; 

 jikoni; 

 vilabu vya pombe; 

 majumba ya starehe; 

 nyumba zakufikia wageni (guest house). 

 

MUHIMU: 

 

usafi wa mwili na mazingira yote yanayozunguka shule nilazima kwa mwanafunzi 

wa oldonyo lengai sekondari. hii ni sehemu muhimu ya maisha yake ya kila 

siku.anatakiwa kuweka viwanja katika hali ya usafi na ya kuvutia wakati wote. 

takataka zote zitupwe kwenye mashimo ta taka na kuchomwa mara moja. fuata njia 

zilizopo shuleni kwenda unakoelekea kila wakati na usikatize pasipo na njia. 

 

1.4: MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA 

SHULE 

1. wizi wa aina yoyote; 

2. uasherati, ubakaji na ushoga; 

3. ulevi na matumizi ya dawa za kulevya; 

4. uvutaji bangi; 

5. makosa ya jinai; 

6. kupigana au kupiga; 

7. kuharibu mali ya shule kwa makusudi; 

8. kudharau bendera ya taifa; 

9. kuoa au kuolewa; 

10. kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule; 

11. kugoma, kuchochea au kuongoza mgomo shuleni; 

12. kukataa kwa makusudi adhabu ya mkuu wa shule; 

13. kutoa mimba; 

14. kutohudhuria vipindi darasani kwa Muda wa siku 90+; 

15. kuvuruga amani na usalama wa watu wengine shuleni; 

16. kukataa kutii amri halali ya mwalimu, kiranja au mtumishi asiye mwalimu; 

17. kumiliki simu,laini,kasha ya simu,santuri za muziki,flashi,betri,chaja,memori kadi,kifaa 

chochote na kifaa chochote kitumiacho umeme. 
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Kwa mawasiliano zaidi piga namba zifuatazo: 

           Mkuu wa shule 0784758601/0735758601 AU   0762467528 makamu. 

SHULE YA SEKONDARI OLDONYO LENGAI 

Namba  za mwalimu wa darasa (kidato cha kwanza) ni 0714 777 991 

A. TAARIFA ZA MZAZI / MLEZI WA MWANAFUNZI 

Naahidi kukubali kushirikiana na shule kumlea mwanafunzi  

1. Jina kamili ……………………………………………………………………………………………………………………………………. 

2. Umri …………………………………………………………………………………………………………………………………………….. 

3. Kazi yake: ……………………………………………………………………… 

4. Anwani ya nyumbani: ……………………………………………………………………………………………. 

5. Kijiji ………………………………………............ Kata …………………………………… Tarafa …………………………M M….. 

                   Wilaya …………………………………………………….   Mkoa …………………………………….. 

6. Dini ya mlezi/mzazi ………………………………………………………………. Namba ya simu ………………………………….. 

7. Dhehebu unalotaka mwanao alelewe ……………………………………………………………………………………… 

8. Anwani kamili ya nyumbani ambapo unataka mwanao aende wakati wa likizo …………………………………….……Simu 

………………… 

9. Anwani ya kazini iwapo inatofautiana na ya nyumbani ……………………………………………………………….  

               Nathibitisha kuwa taarifa zilizotolewa hapo juu ni sahihi na kweli. 

Jina la mzazi / mlezi  ……………………………………………………………………………………………………………………………........ 

Naahidi wakati wote kumlea na kumtunza mwanangu ili awe na tabia njema siku zote. Nitatimiza mahitaji yake yote 

kulingana na miongozo ya shule. Juu ya hayo naelewa kuwa mwanafunzi akienda kinyume na sheria za shule za 

kinidhamu zitachukuliwa hata ikibidi kufukuzwa shule. 

B: UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI KUKUBALI KUSOMA SHULE HII NA KUWA MWENYE NIDHAMU NA MTIIFU. 

Mimi ………………………………………………………………..… wa kidato cha kwanza Mwaka 2024 Naahidi mbele ya mzazi / mlezi 

wangu kuwa :- 

I. i. Nitatii amri zote za shule na miongozo itakayotolewa na mkuu wa shule , walimu, wafanyakazi na   viongozi wa 

wanafunzi wenzangu.  

II.  Nitatimiza wajibu wangu wote ulionileta shuleni. 

III.  Nitahudhuria masomo darasani na popote nitakapohitajika. 

IV.  Nitakuwa ndani ya mipaka ya shule wakati wowote nitakapohitajika. 

Baada ya kusoma na kuelewa haya yote ikiwa ni pamoja na miongozo , sheria na amri; ninaahidi nikiwa na ufahamu 

sahihi kuwa nikienda kinyume na sheria za shule nipewe adhabu kali ikibidi nifukuzwe shule. 

Tarehe ………………………………………………………… sahihi ya mwanafunzi ………………………………….. 

Tarehe …………………………………………………………. Sahihi ya mzazi/mlezi …………………………………..  

Tarehe …………………………………………………………. Sahihi ya mkuu wa shule. ……………………………  
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REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATIONS 
FROM THE HEAD OF SCHOOL 

OLDONYOLENGAI SECONDARY SCHOOL 

P.O.BOX 26, MTO WA MBU, 

TO MEDICAL OFFICER, 

_____________________ 

_____________________ 

_____________________ 

 

STUDENT’S NAME______________________________________________ 

Please examine the above named student as to his/her fitness for entering to this school in form 1. 

1. Stool count (Red and white) ____________________________ 

2. Urinal analysis _______________________________________ 

3. T.B. Test ___________________________________________ 

4. Ear test ____________________________________________ 

5. Chest test ______________________________________________ 

6. Spleen________________________________________________ 

7. Abdomen _____________________________________________ 

 

****** ( check passes if pregnancy for girl) ***** 

            

    Additional information E.g. Physical defect of Impairments in infection chronic of     family, 

diseases etc. 

        ___________________________________________________________________ 

        ___________________________________________________________________ 

        ___________________________________________________________________ 

        ___________________________________________________________________ 

 

MEDICAL CERTIFICATE 

 ( To be completed by medical officer) 

I have examined the above and consider that he/she is physically fit for appointment/ 

engagement as above. 

 

Date _____________________________       Signature_____________________________ 

 

Station: __________________________      Designation____________________________ 

NOTE: To the medical officer at the time for examination. Please treat an individual ailment you 

note. ***** (delete as necessary). 


