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07/12/2023 
Kumb. Na. MB/SS/HM/01/023 

 

Jina la Mwanafunzi.............................................. 

 

S.L.P.................................. 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MOITA  

WILAYA YA MONDULI MKOA WA ARUSHA MWAKA 2024. 

 

1.0   Utangulizi 

 

Ninafurahi kukujulisha kwamba  mwanao amechaguliwa kujiunga  Kidato chaKwanza 

katika Shule ya Sekondari Moita Bwawani. 

Shule ipo umbali wa kilometa 40 Kusini Magharibi mwa makao makuu ya Wilaya ya 

Monduli. Kama unatokea Arusha mjini, ipo magharibi mwa Kambi ya J.K.T Oljoro kilometa  

sita (6) kutoka J.K.T Oljoro hadi Shuleni.  

 

Kama unatokea Monduli mjini, Makuyuni, n.k, unaweza kupata usafiri siku ya Jumanne-

Duka bovu na siku ya Jumatano Kisongo. Siku nyingine utapitia Mbauda, Kwa Morombo na 

utapata usafiri mpaka J.K.T Oljoro maarufu kama Jeshi la Pili na ukifika hapo utaona kibao 

kitakuelekeza na utafika shuleni kwa urahisi. 

 

Pamoja na barua hii nimeambatanisha orodha ya vifaa muhimu ambavyo lazima mwanao awe 

navyo. Sheria za shule hii, kanuni za shule ambazo anatakiwa azifuate kwa muda wote 

atakaokuwa mwanafunzi wa shule hii, fomu ya uthibitisho wa afya yake, fomu ya 

taarifa binafsi ambazo anatakiwa kuzikamilisha kabla hajafika shuleni, pamoja na 

fomu ya kukubali nafasi katika shule hii. 

 

Kumbuka kipimo cha maendeleo yetu ni taaluma, kazi za nje pamoja na nidhamu ndani na 

nje ya shule kwa muda wote atakaokuwa shuleni. 

 

NB: - Ni muhimu kwa Mzazi/Mlezi kuzisoma kanuni na sheria za shule na kufuatilia 

 maendeleo ya mwanao ili tushirikiane kumlea mtoto wetu vizuri. 

 

Muhula wa kwanza wa masomo kwa Mwaka 2024 unaanza tarehe 06/01/2024na mwisho wa 

kuripoti ni tarehe 22/01/2024. Mwanafunzi asiporipoti hadiifikapotarehe22/01/2024, 

Mzazi/Mleziatakamatwana kuchukuliwa hatua kali za kisheria kwa kumnyima Mtoto haki 

yake ya msingi ya kupata elimu. Aidha iwapo utampeleka Mwanao shule ya binafsi, toa 

taarifa mapema kwa Mkuu wa Shule au katika ofisi ya Afisa Elimu Sekondari ili 

kuepuka usumbufu wa kukamatwa. 
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2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia 

2.1Sare za shule 

      Sare za Shule hii ni: - 

 

(a) Suruali mbili zarangiyaDark Bluekwaajiliya darasani 

(b) Suruali mbili rangi nyeusi kwa ajili ya kazi za nje. 

        NB: -  Mifuko iwe ya kawaida isiwe ya mbele wala nyuma kama jeans. 

 

(c) Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi shonea kitambaa cha 

rangiyasuruali(Dark Blue) kwenye kola ya shati kwa nyuma, na hapo 

paliposhonwa patariziwe herufi za jina la mwanao.  

(d) Tai mbili zarangiyaDark Blue. 

(e) Sweta moja la rangiDark Blue 

(f) T – shirt mojayarangiDark Blueyenye kola(form six)utaratibu wa tshrt,rangi 

na nembo utapatikana shuleni. 

(g) Soksi jozi mbili (2) rangiyaNyeusi 

(h) Bukta (2) rangiyaDark Bluekwaajiliya michezo 

(i) Raba kwa ajili ya michezo 

(j) Viatu vya ngozi vyeusi (vyenye kamba) pea mbili, visiwe na visigino virefu, 

(k) Mkanda (wa ngozi) rangi nyeusi 

(l)  Mabuti pea (1) kwa ajili ya matope. 

(m) Track suit yarangiDark Blueyenyeupindomweupe pembeni. 

(n)  Pull neck yaDark Bluemojakwaajili ya kujikinga  nyakati za baridi. 

 

2.2 Malazi-Vifaa: - 

 

Unatakiwa kuja na vifaa vya kulalia kama ifuatavyo: - 

(a) Godoro aina ya Tanform futi mbili na nusu kwa sita (21/2 x 6) lenye kava. 

(b) Blanketi (1) 

(c) Mashuka mawili (2) rangiya DARK BLUE 

(d) Mto wa foronya 

(e) Chandarua (Mosquito net) 

 

2.3 Vifaa vya Chakula 

a) Sahani ya chakula (Ya Aluminium) 

b) Kijiko 

c)  Kikombe (Cha Aluminium) 

d)  Bakuli ya uji (Ya Aluminium). 

 

2.4 Mahitaji mengine 

(a) Ndoombili (2) yaplastikiyalita 10 kwaajiliyakuogea nay a majiya kunywa. 

(b) Taulo moja (1) 

(c) Sanduku imara (la chuma) lenye kufuli. 

(d) Madaftari kumi makubwa (counter books). 

(e) Vifaa vya hisabati (mathematical set) 

(f) File moja la nailoni kwa ajili ya kutunzia mitihani yake. 

(g) Jembe moja lenye mpini imara. 

(h) ‘Ream’ ya karatasi (plain papers A4) yake binafsi za kufanyia majaribio kila 

Jumatatu ya juma (weekly test) 

(i) Kadi yake ya bima ya afya (NHIF, CHF) na kama hana kadi yoyote itampasa 

aje na Tsh 6000/- kwa ajili ya kukatiwa Bima ya Afya shuleni. 
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ZINGATIA: Ni muhimu sare zote za shule na vifaa vya malazi  viandikwe majina ya 

mwanao na vifaa vingine vyote  viwekwe alama ambayo haifutiki. 

 

3.0Sheria Na Kanuni Muhimu Za Shule Hii. 

 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na-25 ya mwaka 1978 na 

ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi, Teknolojia na Ufundi Mafunzo, yenye dhamana ya 

Elimu nchini na Ofisi ya RAISI-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji 

Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa 

maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

Shule ni lazima. 

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani 

na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

(i) Kutunza mali za Umma 

(j) Mavazi yasiyostahili kama, makoti, majaketi, kofia ni marufuku. 

(k) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na mali ya thamani kama simu, kamera n.k 

(l) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na silaha ya aina yoyote. 

 

3.1 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Ukafukuzwa Shule Mara Moja. 

 

1. Wizi  

2. Uasherati na ushoga 

3. Ubakaji 

4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kuberi na kadhalika. 

5. Kupigana au kupiga 

6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

7. Kudharau Bendera ya Taifa 

8. Kuwa mjamzito/ kupata mimba au kusababisha mimba. 

9. Kuoa / kuolewa 

10. Kutoa mimba 

11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na   usalama 

wa shule au watu 

12. Kukataa adhabu kwa makusudi 

13. Kumiliki na kutumia simu  

14. Kusababisha mimba ndani na nje ya shule 

15. Kulala nje ya shule bila ruhusa ya mkuu wa shule 

16. Kutohudhuria shule kwa siku 90 kwa muhula. 

 

3.2 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa   Shuleni na 

Mwanafunzi  

 

(a) Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya 

Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni. 
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(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

 

3.3 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

NIDHAMU, TAALUMA NA KUJITUMA NDIO VIPAUMBELE VYETU. 

 

 

……………………… 

NEHEMIAH MBOYA 

0755 521 655 

MKUU WA SHULE. 
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Date……………… 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

 

 

TO MEDICAL OFFICER, 

…………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………… 

………………………………………………………………….. 

 

PART A: 

 

Mr/Miss ……………………………………………………………………… 

 

Please examine the above named pupil to his/her physical and mental fitness for a full time 

student in this school. The examination should include the following: 

 

1. Haemoglobin ……………………………………………………....................... 

2. P.V. Bleeding ……………………………………………………….................. 

3. Sight ……………………………………………………………….................... 

4. Blood pressure ……………………………………………………..................... 

5. Urine for sugar …………………………………………………........................ 

6. Stool for routine examination ………………………………………................. 

7. Asthma …………………………………………………………….................... 

8. Skin diseases ………………………………………………………................... 

9. Leprosy................................................................................................................. 

10. Any deformity.................................................................................................. 

11. Epilepsy............................................................................................................ 

12. Pulmonary tuberculosis ………………………………………........................ 

13. Neurosis …………………………………………………...………................. 

14. General diseases ……………………………………………..……................. 

 
PART B: 

 

MEDICAL CERTIFICATION 

(To be completed by a Government Medical Officer) 

I have examined the above named pupil and consider that he/she is physically and mentally 

fit/unfit to join the school. 

 

………………………… 

Signature (Dr.) 
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FOMU YA KUKUBALI 

 

1. Mimi…………………………nimekubali kuingia kidato cha ……… 

    katika shule ya sekondari Moita kama mwanafunzi wa Bweni. Ninaahidi 

nitafika shuleni bila kuchelewa. 

2. Ninaahidi kuwa Nitatii sheria za shule, sitajihusisha wala kuchochea mgomo 

wakati wote niwapo shuleni.  

3. Ninaahidi kuwa Nitakuwa   mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na 

kazi za  kujitegemea.  

 

Saini ya mwanafunzi ……………...........tarehe ………………. 

 

SEHEMU YA MZAZI AU MLEZI: 

 

1. Mimi ……………………nimekubali mtoto wangu…………………asome 

katika shule ya Sekondari Moita kuanzia tarehe ……………………… 

2. Ninaahidi kumpa vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama  

    ilivyotajwa katika barua. 

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule  na 

kuishi maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi  nyinginezo za 

kujitegemea. 

4. Ninakuhakikishia kwamba mtoto wangu hatachelewa kurudi shuleni pindi  

    apatapo likizo fupi au ndefu, atafika kwa muda unaotakiwa. 

5. Anwani yangu ya kudumu ni: 

   ……………………………………………………… 

   …………………………………………………….. 

   Namba ya simu ya Baba…………………. Namba ya simu ya mama 

………… 

Namba ya simu ya Kaka……………… Namba ya simu ya dada……………. 

Namba ya simu ya mlezi………………… 

 

6. Saini ……………… 

 

   

   

 


