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HALMASHAURI YA WILAYA YA MONDULI 

 
 

 Kumb Na MSS/JOIN/2024/…………… 

MZAZI/MLEZI WA …………………………………………………….. 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MANYARA ILIYOKO 

WILAYA YA MONDULI MKOA WA ARUSHA MWAKA 2024  

1.0 UTANGULIZI 

   Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika 

shule ya sekondari Manyara mwaka 2024 . Hongera sana 

Shule ya sekondari Manyara ipo umbali wa km 130 Magharibi mwa mji mkuu wa mkoa wa 

Arusha. Shule ipo km 5 Mashariki mwa mji wa Mto wa Mbu. Kutoka Karatu shule ipo umbali 

wa takribani km 30 upande wa mashariki mwa mji wa Karatu. Usafiri wa basi kutoka mjini 

Arusha unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi cha Arusha. Nauli ni Tsh 6,000/- kwa mabasi 

na Tsh 8,000/- kwa Noah. Kutoka Karatu nauli ni tsh 2500/- kuanzia katika kituo cha mabasi cha 

karatu. Kutokea Makuyuni nauli ni shilingi 3,000/-  Karibu sana 

 Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 08/01/2024 Jumatatu, mwanao anatakiwa 

kufika/kuripoti shuleni Tarehe 08/01/2024 kabla ya saa 10:00 jioni.  

Mwanafunzi asiporipoti shuleni hadi ifikapo Tarehe 30 Januari 2024 mzazi/mlezi utakamatwa 

na kuchukuliwa hatua kali za kisheria kwa kumnyima mtoto haki yake ya msingi ya kupata 

elimu.  

Aidha endapo utampeleka mwanao shule binafsi toa taarifa ya maandishi mapema kwa Mkuu wa 

shule au katika ofisi ya Afisa Elimu Sekondari wa wilaya ili kuepuka usumbufu wa kukamatwa 

 

Pia tunakutaarifu kwamba kutakuwa na kikao cha wazazi na bodi ya shule siku 

ya Jumamosi tarehe 24/02/2024 ili kujadili maendeleo ya shule yetu. Siku hiyo 

pia itakuwa siku maalumu kwa wazazi kuwatembelea watoto wao.  

 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA. 

2.1 SARE YA SHULE 

   (a) Sare za Wavulana 

i. Suruali mbili(2) za DAMU YA MZEE 

(MAROON) (grade1) mshono wa 

kawaida(kitambaa kimeambatanishwa  hapo juu) 

ni marufuku kubana suruali (mnyonyo) 

v. viatu vyeusi vya ngozi vya kamba isiwe 

muundo buti. 

vi. soksi nyeusi jozi tatu(3) au zaidi 

ii.Mashati mawili(2) meupe yenye mikono mifupi. vii. mkanda mweusi wa ngozi wenye bakoli 

ndogo 

iii. Tai ya  DAMU YA MZEE cha rangi kama ya 

suruali, ISIYO NA MISTARI 

iv. sweta la rangi DAMU YA MZEE shingo V 

v. Vesti (singlend)  nyeupe tatu(3)  au zaidi 

viii. nguo za kushindia  

a) Suruali 2 za kawaida za kitambaa cha 

khaki(GRADE I) na  

b) tshirt ya rangi ya DARK BLUE mbili (2) 

za sisizo na maandishi yoyote na zenye 

ubora, nembo itapatikana shuleni. 

 

MKOA WA ARUSHA  
Barua zote ziandikwe kwa:    

Mkuu wa Shule,  

Shule ya Sekondari Manyara,  

+255 676 163 483, +255 767 163 483 
Wataaluma:  
0763 647 199;  0768 954 612;  
0754403203 
Malezi: 0754 505 078 

                                                

SHULE YA SEKONDARI MANYARA, 

 S.L.P. 70, 

MTO WA MBU, 

ARUSHA. 

07. 12. 2024.               

MAROON (Damu 

ya mzee):RANGI 

YA KITAMBAA 

CHA SKETI, TRACK 

SUIT SURUALI NA 

TAI 
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(b) Sare za Wasichana 

i. sketi mbili(2) za rangi ya DAMU YA MZEE 

(GRADE I) zenye marinda 12 ya kawaida na 

ndefu hadi kwenye kifundo cha mguu. 

v. viatu vyeusi vya ngozi vya kamba vyenye soli 

fupi na isiwe na muundo wa buti. 

vi. Soksi ndefu nyeupe jozi tatu (3) au zaidi 

ii. mashati mawili(2) meupe yenye mikono mifupi vii. Sare za kushindia mshonee sketi 2 za kitambaa 

cha Khaki Grage 1 zenye marinda 12 ya kawaida 

ndefu hadi kwenye Kifundo cha Mguu  

viii. Tshirt ya rangi ya DARK BLUE mbili (2) 

zisiwe na maandishi na zenye ubora, nembo 

itapatikana shuleni. 

iii. sweta la  rangi DAMU YA MZEE shingo V 

iv. tai ya  DAMU YA MZEE cha rangi kama ya 

sketi ISIYO NA MISTARI 

v. Shumizi(singlend)  nyeupe tatu(3)  au zaidi 

 (c) Hijabu kwa wanafunzi wa kiislamu iwe nyeupe pamoja na kofia/kitambaa cha kuvalia 

ndani ya  hijabu iwe nyeupe tu. 

 (d) Sare za michezo 

Wavulana  Wasichana 

i. jezi ya NYEKUNDU yenye kola na 

mistari MEUPE mabegani 

ii. traki DAMU YA MZEE (MAROON) 

yenye mistari meupe 

iii. Njumu na soksi za michezo 

iv. jezi ya NYEKUNDU yenye kola na mistari 

MEUPE mabegani  

v. traki DAMU YA MZEE (MAROON) yenye 

mistari meupe 

i. Njumu na soksi za michezo 

Angalizo: Ni marufuku kuja na nguo nyingine zaidi ya zilizoagizwa hapo juu. Siku ya kuja 

avae nguo za darasani na siyo traki suti. 

2.2. MAHITAJI YA DARASANI 

i. Daftari kubwa(3quires au 4 quires) kumi 

(12) au zaidi. 

ii. Daftari ndogo kurasa 80 (12) za mazoezi ya 

darasani 

iii. Kamusi ya Kiswahili kwa Kiswahili 

iv. Dictionary English to English for secondary 

schools  

USINUNUE ENGLISH – KISWAHILI 

NUNUA ENGLISH-ENGLISH PEKEE 

v. Vitabu vya masomo ya sekondari kidato cha 

kwanza (Fundamentals) 

vi. Readings: Hawa the bus driver,   

                 Mabala  the Farmer 

vii. Kalamu za kutosha, mkebe wa hesabu (kofa), 

rula moja. 

viii. Spring File kwa ajili ya  kutunzia mitihani yake 

ix. Begi la kubebea daftari darasani, 

x. Karatasi nyeupe A4 (Rim) moja kwa ajili ya 

kufanyia mazoezi na mitihani 

2.3 MAHITAJI MENGINE  

(i) Sahani ya bati(aluminium) yenye sehemu ya mboga na matunda, Kikombe bati(aluminium) ujazo 

wa nusu lita  (“555” alminiam) na kijiko. 

(ii) Ndoo mbili za Lita 10  kwa ajili ya kuwekea maji na chombo cha kuwekea maji ya kunywa. 

(iii) Godoro la upana wa Futi 2
1
/2 na urefu futi 6 na unene wa inchi 3 (TANFOAM). 

(iv) Shuka mbili (2) za rangi ya Pinki kwa wasichana na rangi ya Bluu bahari kwa wavulana. 

(v) Mto na foronya zake za rangi inayofanana na shuka, nyavu za mbu (net) na blanketi leusi moja. 

(vi) Sanduku imara la bati (tranka) lenye kufuli mbili au zaidi. 

(vii) Nauli ya mwanafunzi ya kwenda nyumbani wakati wa likizo. 

(viii) Sabuni za kutosha za kuogea na kufulia nguo zake. 

(ix) Dawa ya meno kubwa na miswaki. 

(x) Mafuta makubwa ya kujipaka. 

(xi) Nguo za ndani tano au zaidi. 

(xii) Tochi inayotumia betri au sola , saa ya mkononi. 

(xiii) Rangi na brashi ya kung’arishia viatu, 

(xiv) Taulo,  

(xv) Ufagio (hard broom/soft broom) na chelewa kubwa. 

(xvi) Jembe  
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Mwanao anatakiwa awe na bima ya afya kwa ajili ya matibabu awapo shuleni. kama mwanao hana utatakiwa 

kumkatia bima mojawapo kati ya hizi: 

i. BIMA YA AFYA CHF INAPATIKANA SHULENI KWA 6,000/= kwa mwaka 

ii. BIMA YA NHIF  50,400/= kwa mwaka (utaratibu upo shuleni au fika ofisi za NHIF kwa maelezo 

zaidi 

Nb. Wanafunzi wote wanaohamia watatakiwa kutengenezewa  kitanda, meza na kiti. 

HAKIKISHA VIFAA VYOTE VIMEWEKEWA ALAMA YA UTAMBUZI ILI KUEPUSHA 

UPOTEVU NA WIZI 

  3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Namba 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Namba 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa 

na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Raisi-

TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya 

msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yako mara baada ya kuripoti 

shuleni: 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanyakazi wote, wafanyakazi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo 

la lazima; 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima; 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation); 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa; 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka 

hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii; 

f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule; 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

h) Kuzingatia raiba ya shule wakati wote; na 

i)  Kutunza mali za umma. 

3.2  Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa shule au kusimamishwa shule. 

a) Wizi 

b) Uasherati na ushoga 

c) Ubakaji 

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, kuberi, mirungi na 

kadhalika. 

e) Kupigana au kupiga 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

g) Kudharau Bendera ya Taifa 

h) Kuwa mjamzito au kupata mimba. 

i) Kuoa au kuolewa 

j) Kutoa mimba 

k) Kugoma au kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama au watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

m) Kuwa na simu ya mkononi 

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi. 

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii 

itakabidhiwa  kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni. 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo 

na makosa ya jinai. 

c) Fomu ya mzazi na mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

5.0 Tafadhali soma kwa mkini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

Karibu sana katika shule yetu, 

 

 

 

 
Kimbele Njake  
Mkuu wa shule 
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 FORM NO. 1 

 

AHADI YA MZAZI/MLEZI KUHUSU MALEZI YA MWANAE 

( ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzi na kuiwasilisha shuleni) 

 

Mimi.......................................................................... ambaye ni  mzazi/mlezi wa 

 mwanafunzi  ...............................................................ninaahidi kumhudumia mwanangu na 

kumpatia mahitaji yake kwa wakati na kushirikiana na shule kumlea mtoto huyu. Aidha ninaahidi 

kwamba nitahakikisha mwanangu atasoma na kumaliza shule  na hivyo sitakubaliana na utoro wa 

aina yoyote. 

  

Nitashirikiana na uongozi wa shule kuhakikisha mwanangu wa kike hatapata ujauzito wala 

sitamuoza  au kupokea mahari wakati wote wa masomo yake. Endapo nitakiuka ahadi hii hatua kali 

za sheria zichukuliwe dhidi yangu 

 

Saini ya Mzazi/Mlezi: ...................................  Tarehe: …………………… 

Mawasiliano:        

  Namba ya Simu: 1…………………………………… 

                                                 2…………………………………… 

AHADI YA MWANAFUNZI KUHUSU KUFUATA SHERIA ZA SHULE 

( ijazwe na mwanafunzi mwenyewe) 

 

Mimi ………………………………………. ambaye ni mwanafunzi wa kidato cha…………..2024  

ninaahidi kwamba, nitafuata sheria , kanuni na taratibu za Shule na kutoshiriki kwenye migomo 

niwapo shuleni; nikienda kinyume na Sheria hizo nichukuliwe hatua za kinidhamu kwa mujibu wa 

Sheria husika niliyoivunja/kiuka. 

Saini ya mwanafunzi: ……………………… Tarehe: …………………. 

 

 

 

 

 

 

 
Kimbele Njake  
Mkuu wa shule 
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HALMASHAURI YA WILAYA YA MONDULI 
IDARA YA ELIMU SEKONDARI 

TAARIFA YA MWANAFUNZI - KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2024 

1. Shule ya Sekondari …………………………………… 

2. Shule ya Msingi aliyotoka         wilaya                       mkoa           . 

(Kama umebadilishiwa shule taja shule uliyopangiwa 

Sekondari ……………………………..Wilaya 

iliyopo……..…………….Mkoa…………………) 

3. Jina la Mwanafunzi ………………………………………………..  

                                                                                                Jinsi: Me  Ke  .  

4. Tarehe ya kuzaliwa:      

5. Namba ya usajili    (itajazwa  akisharipoti shule) 

6. Kijiji atokacho     

7. Kata atokayo      

8. Mwenyekiti serikali ya Mtaa atokako    .  

 Namba ya simu  ................................................................                                                                          

9. Jina la balozi  .........................................................     

  Namba ya simu  . ...................................................... 

10. Jina la baba/Mlezi .............................................................................................. 

                   Baba yupo hai? ndiyo (     )   Hapana (    ) 

  Namba ya simu ya   ya baba/mlezi   ………………………kazi..………… 

11. Jina la mama/Mlezi 

 ................................................................kazi……………..   

  mama yupo hai?     ndiyo (     )   Hapana (    ) 

  Namba ya simu ya   ya mama/mlezi   …………………………kazi..………… 

Jaza taarifa za watu wa karibu ambao tutawasiliana nao shuleni: 

12. Jina la ndugu wa karibu  

                 

i…………………..………………………………Uhusiano...................................... 

          Namba ya simu ........................................................ 

                   

ii…………………………………………………………Uhusiano................................ 

                Namba ya simu ………………………………………………. 

                  iii…………………………………........... Uhusiano................................ 

                Namba ya simu ………………………………………………. 

Ninathibitisha kuwa taarifa nilizojaza hapo juu ni sahihi 

 Jina la mzazi/mlezi............................................... Saini .............Tarehe ......... 

 Jina la mwalimu wa aliyempokea    ..............................   

 Saini..................   Tarehe  ....................................................... 
 

 

 

Form no. 2 



iii 

Form no.3 

 

PRESIDENT’S OFFICE  

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

MANYARA SECONDARY SCHOOL 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

To be completed by Medical Officer(government Hospital) in respect of all new student to the 

School. 

Student’s name: ………………………………………………………………. 

 

Blood count (red or white): ……………………………………………….. 

 

Stool examination: …………………………………….. 

 

Urine analysis: …………………………………………. 

 

Syphilis: ………………………………………. 

 

T.B. Test: ……………………………….. 

 

Eye Test: ………………………………….. 

 

Ears Test: ……………………………………… 

 

Chest: …………………………………………. 

 

Liver: …………………………………………………. 

 

Abdomen: ……………………………………………. 

(Pregnancy test for girls) 

 

Any other physical defect: …………………………………………………………………………. 

 

………………………………………………………………………………………………………… 

 

Date: ………………………………………. 

 

 

  Signature: …………………………………… 

  Designation: ………………………………… 

  Station: ……………………………….. 

  Stamp: 

 

 

 

 

 

 


