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YAH:MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MESERANI WILAYA YA MONDULI
MKOA ARUSHA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2024

1. UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2024 katika shule
ya Sekondari MESERANI. Shule ya Sekondari MESERANI ipo Mkoa wa Arusha Wilaya ya
Monduli Kata ya MESERANI. Shule ko umbali wa km 10 kutoka Duka bovu uelekeo wa
barabara yalLoksale. Usafiri wa bodaboda na bajaji unapatikana Duka bovu. Kwa wale wa
karibu wanaweza kufika kwa miguu kwani shule ipo karibu na barabara kuu ya kwenda
Lolkisale.
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 08/01/2024, unatakiwa kufika shuleni kuanzia
tarehe 08/01/2024 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2024 ndani ya siku 14, tangu shule
flipofunguliwa. Mwanafuzi asiporipoti shuleni hadi kufikia tarehe 22/01/2024mzazi atakamatwa
na kushitakiwa kwa kosa la kumnyima mtoto haki ya kusoma

muhimur:
1. Mwanafunzi aweke alama kwenye sare yake ya shule ili kupunguza wizi
2. Hakikisha sare zinafanana na sampuli iliyoambatanishwa na fomu hii ili kuepuka
usumbufu, aidha soma maelekezo yote kwa umakini na fomu zote zijazwe kisha
zirudishwe shuleni.
3. Fomu hii ni batili kama haina muhuri wa mkuu wa shule na sampuli za vitambaa
vilivyoambatanishwa. Hairuhusiwi kutoa Nakala (copy) fomu hii.
Njoo na fomu hii ikiwa HALISI (Original) na ikiwa imejazwa vizuri fomu zote.
Fomu ya Daktari ijazwe na daktari aliyeidhinishwa katika hospitali ya Serikali baada ya
mtoto kupimwa
6. Mwanafunzi asipofika shuleni ndani ya siku 14 mzazi atakamatwa na kushtakiwa.
7. Siku ya kuwaona watoto ni Jumamosi au Jumapili ya mwisho wa mwezi, wanaoruhusiwa
kuwatembelea wanafunzi ni mzazimlezi halisi aliyeandikishwa shuleni tu. Kama kuna
ndugu au rafiki aambatane na mzazi wa mwanafunzi
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2. MAHITAJI YA MWANAFUNZI.

SARE ZA SHULE

A. WAVULANA

Vii.
Viii.

Suruali mbili za heshima zisizobana yaani zsiwe “mnyonyo” Rangi ya damu ya
mzee(maruni)grade 1 (one) isiyopauka kama sampuli ya kitambaa kilichoambatanishwa
Shati mbili nyeupe za mikono mifupi

Sweta rangi ya damu ya mzee (maruni)shingo ya V na mkanda mweupe shingoni na
mikononi. Rangi ya uzi imeambatanishwa.

Soksi Rangi ya kaki jozi mbili

Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba visivyochongoka

Mkanda mweusi wa kawaida usio na urembo

Suruali rangi ya nyeusi kwa ajili ya kushindia (kitambaa kimeambatanishwa)

T-shirt ya damu ya mzee (maruni) kwa ajili ya kushindia. HIZI ZINAPATIKANA
HAPA SHULENI ZIKIWA NA NEMBO YA SHULE KWA TSH.9000/=

Traki suti rangidamu ya mzee(maruni)aina ya tetroni kwa ajili ya kushindia na usiku
wakati wa kujisomea

B. WASICHANA

Vii.

viii.

Sketi mbili za marinda za heshima rangi damu yam zee (maruni) grade 1 (one)
isiyopauka kama sampuli ya kitambaa kilichoambatanishwa

Shati mbili nyeupe mikono mifupi

Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba visivyo na visigino virefu (viatu maarufu
kama bajaji haviruhusiwi kabisa)

Sweta rangi damu ya mzee shingo ya V yenye mkanda mweupe shingoni na mikononi,
uzi umeambatanishwa.

Soksi ndefu nyeupe jozi mbili

Sketi ya rangi nyeusi kwa ajili ya kushindia- shamba dress (kitambaa
kimeambatanishwa)

T.shirt rangi damu ya mzee (maruni) tetronikwa ajili ya kushindia. Isiwe mtumba na
isiyo na maandishi yoyote —HIZI ZINAPATIKANA SHULENI KWA TSH. 9000/=
ZIKIWA NA NEMBO YA SHULE.

Traki suti ya rangidamu ya mzee (maruni) kwa ajili ya kushindia na usiku wakati wa
Kujisomea

Hijab Nyeupe siyo kilemba au mtandio (kwa Waislamu tu)

Taulo za kike (Pedi) za kutosha

NB. SARE ZOTE ZA SHULE ZITAWEKWA NEMBO YA SHULE MARA MWANAFUNZI
ATAKAPORIPOTI SHULENINGUO NYINGINE ZOTE ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI KABISA.
UKIJA NAZO UTANYANG'ANYWA NA ZITACHOMWA MOTO



Vi.
Vii.

viii.

Xi.
Xii.
Xiii.
Xiv.
XV.

3. VIFAA BINAFSI VYA MWANAFUNZI
Godoro moja la inchi mbili na nusu hadi tatu Aina ya “TANFOAM” Original (original
linakuwa na muhuri wa moto) Zingatia maelekezo haya kuepuka usumbufu. UKIJA NA
AINA NYINGINE YA GODORO HUTAPOKELEWA
BlanketiNZITO
Shuka mbili rangi ya pinki(wasichana) na bluu(wavulana)
Sanduku la Bati ukubwa wa wastani
Sahani, bakuli, kikombe na kijiko. Hakuna mwanafunzi atakayeruhusiwa kushiriki chombo
cha chakula na mwenzake. Sahani, bakuli na kikombe viwe vya Alminium. Visiwe vya
plastiki
Mfuko imara (school bag) kwa ajili ya kubebea vitabu na daftari
Karatasi (ream mbili) kwa ajili ya kufanyia mazoezi binafsi moja ya mistari(ruled paper) na
nyingine isiyo na mistari(plain paper)
Daftari kubwa 12 (counter book Quire3), kalamu, penseli, na mkebe wa Hisabati
(mathematical set). Madaftari yawe yamejaladiwa.
Vifaa vya michezo kama vile bukta, t-shirt na raba rangi yeyote.
Rain boot (buti kwa ajili ya matope) kipindi cha mvua. BUTI NI MUHIMU SANA
Kamusi ya kingereza Kwa kingereza (oxford dictionary)
Vitabu vya masomo yote yanayosomwa hapa shuleni. Kiswahili, English, History,
Geography, Mathematics, Biology, Civics, Chemistry, Physics na Literature in English
Taa za sola za kuchaji kwa jua. Shule bado haijafungiwa umeme.
Fefdha kwa ajili ya BIMA Tsh. 6000/=
File moja kwa ajili ya kutunzia mitihani

MAHITAJI MENGINE YA MUHIMU
A. WAVULANA
I.  Ufagio wa chelewa kwa ajili ya usafi
ii.  Jembe moja
li.  Soft broom
iv. ~ Ndoo mbili ndogo za lita 10 kwa ajili ya kuhifadhia maji na kufanyia usafi

B. WASICHANA
I.  Ndoo mbili ndogo za lita 10 kwa ajili ya kuhifadhia maji na kufanyia usafi
ii.  Fyekeo moja liwe limenolewa
iii.  Rubber squizer moja
iv.  Fagio za ukili

Karibu sana Meserani Sekondari

ELIESKIA G. MBWAMBO

MKUU WA SHULE



4. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a.

b.
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Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima

Mahudhurio mazuri katika Kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazoagizwa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na
nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

Kutunza mali za umma

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA MASOMO.
Wizi
Uasherati, usagaji na ushoga
Ubakaji
Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uwvutaji bangi, cocaine, mirungi,
kuberi n.k
Kupigana au kupiga
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
Kudharau bendera ya Taifa
Kuwa mjamzito/ kupata mimba/kutoa mimba/kumpa mwanafunzi mimba
Kuoa au kuolewa
Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
jamii inayozunguka shule
Kukataa adhabu kwa makusudi
Kumiliki simu ya mkononi
Kuwekwa /kuweka kimada
Kuzurura ovyo kwenye nyumba za walimu

ELIESKIA G. MBWAMBO
MKUU WA SHULE



5. FOMU MAALUMU YA TAARIFA MUHIMU KUHUSU MWANAFUNZI

Toa taarifa zifuatazo bila kuogopa na bila kushawishiwa na mtu yeyote

i TAJAJINA LAKO KAMILL .....coooooiiiiii e
ii.  TAREHE YA KUZALIWA .......ocoii oo oo,

il URATA ..o oo oo

V. JINSIA (ME/KE).......oooi et oo

V. SHULE YA MSINGI ULIYOSOMA .....cc.occcocooiiiiiviieiieaeieee.,

Vi, DINI YAKO oo oo e e

Vil  KABILA LAKO......ooiioioeie oo oo

Viii.  UNAKOISHI (Kata/Kififi)... .. .. e eoveeeeeeeeeoee oo

iX. UNAISHI NA WAZAZI WAKO WOTE? TIKI MOJAWAPO
Naishi na wazazi wote wawili |:|Naishi na babatu Daishi na mama tu |:|

Wazazi wangu wote hawapo hai. Hivyo naishi nandugu wengine |:|
Taja mtu unayeishinayena uhusiano kama haushi na wazazi........ccccceeeeeeeececrerinnenenn. mahusiano.................

X. TAJA CHAMA, SHIRIKA, KIKUNDI CHA DINI AU JUMUIYA INAYOKUFADHILI KAMA

Xi. KATIKA MAISHA YAKO UNGEPENDA KUWA NANI? (mfano, daktari wa binadamu, mwalimu,
mhandisi wa ujenzi, mwandishi wa habari, rubani, nahodha, daktari wa mifugo, afisa wanyama

Xii. TAJA KARAMA YAKO (TALENTS) YAANI KITU ULICHONACHO YA KIPEKEE KATIKA MAISHA

Xiili. ORODHESHA MICHEZO UNAYOPENDA UKIANZIA NAULE UNAOPENDA ZAIDI

Xiv. TAJA NDUNGU ZAKO WAWILI WA KARIBU AMBAO WANAWEZA KUKUTEMBELEA

SHULENI
Lo 2
XV. JE UMEWAHI KUOTESHA MTI? .o e
XVi. JE UNAPENDA MAZINGIRA? .....ccccoiiviiiiinnin, NA UNGEPENDA KUPEWA MTI WA KUTUNZA
UKIFIKA SHULENI? ...,

6. MAWASILIANO:
Taja namba za simu zinazopatatikana na kama kuna namba zaidi ya moja hasa za wazazi zote ziandikwe.

Unakumbushwa pia kama mzazi ukibadilisha namba siku ya mwanao anaporipoti shuleni hakikisha unampatia

mwanao namba mpya.

Mawasiliano ya shule Angalia nembo ya shule hapo juu.

I. Jina la Mwenyekiti wa serikali ya Mtaa utokako.............oooeiiiiiin i

Namba ya simuya MWENYEKiti.......ccococeiuiieeieiie ettt et ceeeaierens

Il Jina 1a BaloZi Wa IEAA. ......ueiititt it et et e et e e e e e e e s

Namba ya Simu ya Balozi....coccveveeee ettt e

HL. Jina 1a Daba/MICZI. . ......oonui e e e e e e e



NAMDA YA STMU.c.eeiieiiiriie et et sttt se e eseresassesens o

IV, Jina 1a mama/MICZI. ..ot i e e e e e

NAMD@ Y2 STMU..uiitiiiiieciceti et ss et e s er s srere et seee

V. Taja Ndugu wawili wa karibu:

N 5 - F TSP
NAMD@ YA STMU...uitiitiiiece ettt st ea et aer e st st et nen 1en
2 11 P
NAMD@ Y@ STMU..etiiiriitieriiieeieree sttt es s e ann s s
UTHIBITISHO
MM et (Jinala mwanafunzi) Ninathibitisha kuwa taarifa nilizojaza hapo juu ni sahihina

nakubaliana na sheria, kanuni na taratibu zoteza shule. Ninaahidi kuwa nitatii kwa muda wote nitakapokuwa

shuleni na endapo nitakiuka sheria, kanuni na taratibu za shule niko tayari kuadhibiwa kulinganana taratibu za

shule.
Jina kamili la mwanafunzi..........eeeveeineienn. SAINi e tarehe............
Jinala mzazi/MIezZi.....ueee e SaiNiceena, tarehe...............

Uthibitishowa mwalimuwa Usajili/Nidhamu shuleya Sekondari MESERANI



AHADI YA MZAZI/MLEZI KUHUSU MALEZI YA MWANAE

(ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzina kuiwasilisha shuleni)

MiMicciieie e ambaye ni mzazi /mlezi wa mwanafunzi

Ninaahidi kumhudumia mwanangu na kumpatia mahitaji yake kwa wakati na
kushirikiana na shule kumlea mtoto huyu. Aidha ninaahdi kwamba nitahakikisha
mwanangu anasoma na kuhitimu kidato cha nne na hivyo sitakubaliana na utoro
wa aina yoyote. Nitashirikiana na uongozi wa shule kuhakikisha mwanangu wa
KIKE hatapata UJAUZITO wala sitamwoza au kupokea mahari wakati wote wa
masomo yake. Endapo nitakiuka ahadi hii hatua kali za kisheria zichukuliwe dhidi

yangu.

Sainiya
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Ref: No. MOND/MES/SS/J. K1/2024/01 12/12/2023
(PART A:)

MEDICAL OFFICER ...ooeiieiivicciine et

RE: REQUEST FOR EXAMINATION TO ...ccivririiieinsinininnse sesaes ssness sussns sssses sssess susses sesssn an

Please examine the above named ashis/her physical and mental fitness for fulltime schooling course.
The examination should include the following categories (i —iii) each category or sub category of which
will render ineligible in case of defect. Pregnancy (category viii) will also render a girl candidate

ineligible to the course

THE HEAD MASTER
PART B
MEDICAL CERTIFICATE
(To becompleted by Government Medical Officer)

| have examined the above named and considerthathe/sheis physicallyfit/ unfitand mentally fit/ unfit
for full timeschooling course

PHYSICAL HEALTH

I Eye oo
ii Hearing ..............cooui.
iii Limbs .ooovviiiiiiii
v Leprosy ..oovveviiiiiiiiiii,
V. Epilepsy..ccoveneiiiiii i
Vi. NEUTOSES ..uviviveiniiiiiiiie e,
Vii. Other serious diS€ases ...........ccoeeenenene.
viii. Pre@NanCYy .....ooeuininieins i e e e
iX. Any other comments regarding your examination ....................cocuveinemniniene oo



Station .o, Designation.......cueveieieseieseneene

Signature (Official Stamp) ccoeveveeeeeeeeceeeee (D} (R




